Binciken Polysulphate daga Dr. Carl Rosen ya nuna karuwa a cikin jimlar DA abubuwan da ake samu a kasuwa idan aka kwatanta da daidaitaccen aikin noman duk da muhimmiyar rawar da yake takawa wajen ingantaccen aikin amfanin gona, sulfur yana da ...
Dankali yana buƙatar isassun matakan sulfur don ɗaukar nitrogen, samar da chlorophyll, haɓaka tuber, damuwa da juriya na kwari, tsarar carbohydrate, samuwar amino acid da haɗin bitamin.
Nematodes mazaunan ƙasa babbar barazana ce ga aikin amfanin gona. Suna shafar amfanin gona iri-iri da suka haɗa da dankali, karas, hatsi, raspberries da strawberries, duka kai tsaye da kuma a kaikaice sau da yawa suna cutar da mummunan ...
Yin amfani da waɗannan fumigants don sarrafa cututtukan da ke haifar da ƙasa yana da tasiri mai kyau akan amfanin gona fiye da yadda ake sarrafa cutar. Jimlar yawan amfanin ƙasa da kasuwa da saitin tuber sun kasance mafi girma a cikin filaye da aka bi da su tare da ko dai ...
Tushen nematode ƙaramin kwaro ne, tsayin kusan millimita ɗaya. Amma yana da girman ikon lalata dankali a Kanada. Dalili? Yana daga cikin hadadden...
Masu ba da shawara guda biyu da mai bincike kwanan nan sun tattauna batutuwa mafi mahimmanci game da koren taki a cikin taron kan layi a lokacin makon Bioknowledge. Yaushe ne mafi kyawun shuka koren taki...
Sakamakon nazarin bayanan kimiyya ya nuna cewa a cikin shekaru goma da suka gabata an samu raguwar macro- da microelements a cikin ƙasa, saboda mahimmancin su ...
Nitrogen yana dizzyingly tsada. Duk wanda ya yi watsi da abubuwan gina jiki na yau da kullun kuma yana rage yawan sinadarin nitrogen. Matsakaicin farashin taki, musamman ga nitrogen - wanda ba ya tunanin rage shi? Wannan ya kamata ...
Dankali muhimmin amfanin gona ne a Amurka, tare da darajar dala biliyan 4.02 (USDA-NASS 2018). Florida tana samar da kashi ɗaya bisa uku na amfanin gona na hunturu/ bazara a cikin al'umma kuma an sanya shi a matsayin...
Idan ka yanke shawarar cewa amfanin hadi na foliar ya cancanci farashi, ga wasu shawarwari: