A matsayin wani ɓangare na aikin Mutanen Espanya Algaterra, ana gudanar da bincike don haɓaka sababbin albarkatu don aikin noma bisa ga ciyawa. Akwai tabbatacce fungicidal da biostimulating effects, karuwa ...
Shagunan dankalin turawa suna buƙatar makamashi mai yawa, to shin hasken rana PV jari ne mai ban sha'awa? Stephen Robb yayi bincike don Jaridar Manoman Irish. Ya ce manoman dankalin turawa na fuskantar karin matsin lamba daga tsadar kayayyaki,...
“A matsayinmu na manomi mai kula da muhalli, al’adun da muke amfani da su a gonakinmu suna ba mu damar ‘sace carbon’ daga yanayi mu adana shi a cikin ƙasa. Wannan ya sa na zama ...
Ana ɗaukar ƙasa da abubuwan da suka hada da tsire-tsire masu ɗaukar bege yayin da farashin takin ma'adinai ba zai yuwu ba kuma an daina samun abubuwan sinadarai. Waɗannan sabbin samfuran bioproducts za su kasance a kasuwa don ...
Simone Caronni, Pietro Gaeli da Paolo Stefano Gentile waɗanda ɗalibai ne a NABA (Nuova Accademia di Belle Arti), sun ƙirƙira ƙirar a matsayin wani ɓangare na kwas kan "ƙira / kayan dorewa da ...
Hormel Foods Corporation, wani kamfani mai alamar abinci na duniya, kwanan nan ya sanar da kamfaninsa na kasuwanci, 199 Ventures, ya shiga haɗin gwiwa na musamman tare da The Better Meat Co. don kawo sabon mycoprotein ...
wik Lok Corp, jagoran duniya a rufe kunshin, a yau ya sanar da samuwar Eco-Lok, na farko mai dorewa a rufe a Japan. Anyi da kayan biomass sama da kashi goma da...
Frito-Lay, wani yanki na PepsiCo, kuma jagora a cikin nau'in ciye-ciye, kwanan nan ya gabatar da jakar takin masana'antu don alamarta ta Kashe Hanyar Ci; ci gaban fasahar tattara kayan abinci zai...
Farfesa Brett Robinson, masanin kimiyyar muhalli na Jami'ar Canterbury a New Zealand yana aiki a kan wani aikin bincike wanda ke canza kwayoyin halitta zuwa samfurori masu daraja. Kayayyakin sharar gida daga sarrafa abinci na New Zealand...
Simon Fox, MD na Emerald Research Ltd, ya koyi a wannan makon cewa Defra yana jinkirta fitar da shawarwarin sa "Ƙirƙirar Tsarin Gudanar da Muhalli don Ingantaccen Taki" wato ...