Michelle LaBrosse, wadda ta kirkiro Cheetah Learning, ta ce hanzari na da matukar mahimmanci wajen aiki kan sabon abu ayyukan - wani lokaci duk muna buƙatar kulawa…
Lokaci abu ne mai karfin gaske. A kimiyyar lissafi, lokacinta = saurin x. Abu mai kyau game da saurin shine cewa saurin abu yana motsawa, yana da wuyar dainawa.
Hakanan gaskiyane ga duk wani aikin da kuke aiki akai. Yin ayyukan ɗawainiya (samun 'taro') cikin hanzari da inganci (samun 'saurin') na iya ƙirƙirar ƙarfin aikinku wanda zai iya ɗaukar cikin matsaloli mafi wuya kuma ya kawo aikinku zuwa ƙarshe.
Yi la'akari da wannan - tubali ɗaya ne zai iya dakatar da jirgin ƙasa daga fara tafiyarsa ta kan hanyoyin. Amma da zarar jirgin kasa ya kara kuzari, zai iya yin karo da dukkan bangon tubalin. Hakanan gaskiya ne ga ayyukan da kuke aiki a rayuwa.
Lokaci mabuɗi ne, kuma ga yadda zaku cimma shi.
Me zai hana ka fara aikinka na jinkiri?
Dukanmu mun ji ana faɗin cewa 'mafi wahala shine farawa', amma me yasa hakan? Tsoro shine ɗayan 'tubalin' gama gari wanda ake buƙata don ma'amala don samun nasarar aikin ku.
Wannan matsala ce mai wahala don cirewa saboda tsoro na iya ɓoyewa a fasali da yawa, kuma muna da uzuri don tsoronmu. Don shawo kan wannan matsalar kana buƙatar dakatar da uzuri, fuskantar tsoranku, kuma fara motsi.
Da zarar kun cire tubalin a shirye suke don motsawa, lokaci yayi da za ku gina yawancin aikinku dangane da albarkatu da tsare-tsare. A farkon wannan ya hada da Yarjejeniyar Aiki, Yarjejeniyar Aiki, da samun siye daga manyan masu ruwa da tsaki a cikin aikin ku. Lokacin gina taro, kuna kawo tunanin aikin zuwa rai kuma yana ba da ma'ana da shugabanci ga aikinku.
Dokar Parkinson ta ce: “Aiki yana faɗaɗa don cika lokacin da za a kammala shi.” Wannan yana nufin karin lokacin da zaka bawa kanka, da sannu jirgin ka zai motsa. Gudun abubuwa ta hanyar ƙirƙirar azanci na gaggawa don ayyukanka na aikinku, da aiwatar da saita maƙasudai masu sauri waɗanda ke kiyaye kowa da kowa a cikin ƙungiyar aikinku yayin tafiya yayin kasancewa cikin lissafi.
Duk cikin aikinku kuna buƙatar tsayawa ku gani - shin aikinku yana kan hanyar da kuka zata? Shin ƙarfin da kuke samu yana sa ku kusa da burin ku, ko kuwa nesa da ku?
Shafukan da suka shafi: Marco Azzaretti - Tsayawa cikin Sauri
A cikin ƙungiyar aikin ku, ku tabbata cewa kun busa ƙaho a farkon sa hannun shiga matsala. Maimakon gujewa ko ɓoye matsaloli, gudu zuwa gare su kuma sanar da su don a gyara su da sauri.
Kuna da ikon samun ƙarfi da ƙirƙirar ƙarfi wanda ba za a iya dakatar da shi ba tare da duk ayyukan da kuka magance - kawai kuna buƙatar farawa. Lokacin da kuka sami damar isa wani babban matsayi na hanzari da daidaito tare da ayyukanku, za ku sami kanku a kan jirgin ƙasa mai cin nasara zuwa nasara.
Gano yadda zaku sami ikon ku akan kowane aiki tare da Cheetah's 60 PDU Cheetah Action Project.